ถ่ายทอดสด แบดมินตันเวิลด์ทัวร์ไฟนอล 2021 วันแรก True4U

แบดมินตั้น ครั้งประวัติศาสตร์ในประเทศไทย 3 รายการ สร้างปรากฏการณ์ที่ ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน เพราะแชมป์ 2 รายการแรก โยเน็กซ์ ไทยแลนด์ โอเพ่นและ โตโยต้า ไทยแลนด์ โอเพ่น เป็นแชมป์หน้าเดิมทั้ง 5 ประเภท ชายเดี่ยว

วิคเตอร์ เอ็กซ์เซลเซ่น(เดนมาร์ก),หญิงเดี่ยว แคโรไลน่า มาริน(สเปน),ชายคู่ หลี หยาง และ หวัง ชิ หลิน (ไต้หวัน), หญิงคู่ คิม โซ ยอง และ คอง ฮี ยอง (เกาหลีใต้) และ คู่ผสมจากประเทศไทย บาส เดชาพล พัววรานุเคราะห์ และ ปอป้อ ทัพย์สิรี แต้รัตนชัย ติดตามกันว่าสัปดาห์นี้ บาส-ปอป้อ รวมทั้งประเภทอื่นๆ จะทำสถิติกวาดตำแหน่งชนะเลิศแบบแฮ็ตทริก แชมป์เปี้ยน เป็นครั้งแรกสำเร็จหรือไม่

คอร์ด 1 เริ่มเวลา 11.00 น.

  • คู่ที่ 1 ประเภทชายคู่ กลุ่ม บี. อารอน เชี้ยะ / โซว วุยอิค (มาเลเซีย) พบ ชอย โซวกิว / โซว ซอนแจ (เกาหลีใต้)
  • คู่ที่ 2 ประเภทหญิงคู่ กลุ่ม บี. คิม โซยอง / กอง ฮียอง (เกาหลีใต้) พบ ลินดา เอฟเลอร์ / อิซซาเบล เฮิร์ททริช (เยอรมนี)
  • คู่ที่ 3 ประเภทชายคู่ กลุ่ม เอ. ลี หยาง / หวัง ชิหลิน (ไต้หวัน) พบ ออง ยิวซิน / เตียว อี่ยี่ (มาเลเซีย)
  • คู่ที่ 4 ประเภทหญิงเดี่ยว กลุ่ม เอ. อัน เซยอง (เกาหลีใต้) พบ มิเชล ลี (แคนาดา)
  • คู่ที่ 5 ประเภทหญิงเดี่ยว กลุ่ม บี. ไถ้ ซื่อหยิง (ไต้หวัน) พบ พูสซาลา วี สินธุ (อินเดีย)
  • คู่ที่ 6 ประเภทชายเดี่ยว กลุ่ม บี. อันเดรส แอนทอนเซ่น (เดนมาร์ก) พบ คีดัมบี้ สีกานห์ (อินเดีย)
  • คู่ที่ 7 ประเภทคู่ผสม กลุ่ม บี. ทอม กีเซล / เมลฟิน เดอรูร์ (ฝรั่งเศส) พบ ฮาฟิต ไฟซาล / กลอเรีย เอ็มมานูเอล วิดจาจา (อินโดนีเซีย)
  • คู่ที่ 8 ประเภทหญิงเดี่ยว กลุ่ม บี. “เมย์” รัชนก อินทนนท์ (ไทย) พบ “หมิว” พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย)
  • คู่ที่ 9 ประเภทคู่ผสม กลุ่ม เอ. “บาส” เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / “ปอป้อ” ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย) พบ ปราวีน จอร์แดน / เมลาติ เดว่า อ๊อคตาเวียนติ (อินโดนีเซีย)
  • คู่ที่ 10 ประเภทชายเดี่ยว กลุ่ม เอ. วิคเตอร์ อเซลเซ่น (เดนมาร์ก) พบ แอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย)

คอร์ด 2 เริ่มเวลา 11.00 น.

  • คู่ที่ 1 ประเภทหญิงคู่ กลุ่ม บี. โคลอี้ เบิร์ช / ลอว์เรน สมิธ (อังกฤษ) พบ “กิ๊ฟ” จงกลพรรณ กิติธารากุล / “วิว” รวินดา ประจงใจ (ไทย)
  • คู่ที่ 2 ประเภทชายคู่ กลุ่ม เอ. มาร์คัส เอลลิส / คริส แลงกริดจ์ (อังกฤษ) พบ เบน เลน / ฌอน เวอร์ดี้ (อังกฤษ)
  • คู่ที่ 3 ประเภทหญิงคู่ กลุ่ม เอ. เชา เหม่ยกวน / ลี เหม็งหยวน (มาเลเซีย) พบ วิเวียน ฮู / แยป เชงเหวิน (มาเลเซีย)
  • คู่ที่ 4 ประเภทชายคู่ กลุ่ม บี. โมฮาเหม็ด อัสซาน / เฮนดร้า เซทเทียวาน (อินโดนีเซีย) พบ วลาดิเมียร์ อิวานอฟ / อิวาน โซโซนอฟ (รัสเซีย)
  • คู่ที่ 5 ประเภทหญิงเดี่ยว กลุ่ม เอ. คาโรลิน่า มาริน (สเปน) พบ อีฟเกนิย่า โคเซ็ทกาย่า (รัสเซีย)
  • คู่ที่ 6 ประเภทหญิงคู่ กลุ่ม เอ. เกรเซีย โพลี่ / อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) พบ ลี โซฮี / ชิน เซืองชาน (เกาหลีใต้)
  • คู่ที่ 7 ประเภทชายเดี่ยว กลุ่ม บี. หวัง ซื่อเหว่ย (ไต้หวัน) พบ อึ้ง กาลอง อังกุส (ฮ่องกง)
  • คู่ที่ 8 ประะภทชายเดี่ยว กลุ่ม เอ. โจว เทียนเฉิน (ไต้หวัน) พบ ลี ซีเจี๋ย (มาเลเซีย)
  • คู่ที่ 9 ประเภทคู่ผสม กลุ่ม เอ. มาร์คัส เอลลิส / ลอว์เรน สมิธ (อังกฤษ) พบ โซว ซอนแจ / แช ยูจุง (เกาหลีใต้)
  • คู่ที่ 10 ประเภทคู่ผสม กลุ่ม บี. มาร์ค แลมฟรุ๊ท / อิซซาเบล เฮิร์ททริก (เยอรมนี) พบ โก๊ะ ซุนฮวด / เชวอน เจมี่ไล (มาเลเซีย)

.
การแข่งขัน คอร์ด 1 จะถ่ายทอดสดผ่าน True Sports HD3 ส่วน คอร์ด 2 ถ่ายทอดสดผ่าน True Sports HD2 ส่วนช่อง True4U จะถ่ายเฉพาะคู่ที่นักกีฬาไทยลงแข่งขัน


ส่งต่อเรื่องนี้ให้เพื่อน!

แสดงความคิดเห็น (FB)

Leave A Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.